Inquiry
Form loading...

Zafafan Siyarwa Custom Buga kaset ɗin liƙa masu launi

2019-11-04
Tef ɗin manne yana rufe nau'ikan kaset ɗin da suka ƙunshi kayan tallafi da aka lulluɓe da mannewa. Ana amfani da kayan tallafi daban-daban da adhesives dangane da abin da aka yi niyya na tef. Ana amfani da kaset a masana'antu daban-daban don dalilai daban-daban. Wannan labarin yana duba nau'ikan kaset daban-daban kuma ya rushe nau'ikan nau'ikan kaset ɗin da aka rufe da bugu biyu. Tef ɗin da aka kunna ruwa, wanda kuma aka sani da tef ɗin takarda mai ɗanɗano ko tef ɗin gummed, ya ƙunshi manne na tushen sitaci akan goyan baya da aka yi da takarda kraft wanda ke zama mai ɗanko lokacin da aka ɗanɗano shi. Kafin a jika, tef ɗin baya ɗaure, yana sauƙaƙa aiki da shi. Wani lokaci ana amfani da manne na dabbar dabba. Wani takamaiman nau'in tef ɗin gummed shine ƙarfafan tef ɗin gummed (RGT). Goyan bayan wannan kaset ɗin da aka ƙarfafa an yi shi ne da yadudduka biyu na takarda tare da lakaɗen giciye na filament fiberglass a tsakani. Laminating ɗin da aka yi amfani da shi a baya shine kwalta, amma a zamanin yau an fi amfani da polypropylene mai zafi mai narkewa. Ana amfani da tef ɗin da ke kunna ruwa galibi a cikin marufi don rufewa da rufe kwalayen fiberboard ɗin ƙwanƙwasa. Kafin rufe akwatunan, tef ɗin yana jika ko kuma an goge shi, yana kunna ta ruwa. Wannan yana haifar da madaidaicin hatimi wanda ke nuna duk wata shaida ta tamping, yana mai da shi manufa don jigilar kaya da adanawa. Kaset ɗin da aka kunna zafi ba su daɗe har sai an kunna su ta hanyar tushen zafi. An yi su ne da fim ɗin thermoplastic mai zafi wanda aka tsara daga polyurethane, nailan, polyester, ko vinyl kuma yana manne da mafi yawan abubuwa. Lokacin da aka yi amfani da zafi da matsa lamba a kan tef, an kunna manne kuma yana haifar da haɗin gwiwa mai girma. Wurin kunna zafin zafi ya dogara ne akan ma'aunin hankali da ma'aunin zafi. Ya yi zafi sosai, kuma abin da ake amfani da shi na iya ƙonewa, bai yi zafi sosai ba, kuma mannen ba zai haɗi ba. Ana amfani da kaset ɗin da aka kunna zafi akai-akai don gyare-gyare, gyare-gyare, da walda. Hakanan ana amfani da su don masana'antar yadi saboda haɗin gwiwa shine hujjar injin wanki, kuma wani lokacin a cikin marufi, alal misali, tef ɗin yaga don fakitin sigari. Kaset biyu masu rufaffiyar adhesives masu matsa lamba (PSAs) waɗanda galibi ana ƙirƙira su cikin nau'ikan abubuwa da yawa, gami da takarda, kumfa, da zane. Ana amfani da su don haɗin gwiwa da kuma rufe nau'ikan iri ɗaya da dispates. Hakanan ana amfani da waɗannan samfuran manne don dalilai na rage sauti. An ƙera su a cikin kewayon ƙarfin juzu'i kuma ana iya amfani da su ga ƙananan kayan makamashi na saman ƙasa. Bambance-bambancen waɗannan kaset ɗin suna da amfani don juriyar UV da shekaru. Bugu da ƙari, masana'antun suna ba da zaɓi na yanke-yanke dangane da buƙatar aikace-aikacen. Masana'antu waɗanda ke amfani da kaset ɗin masu rufaffi biyu sun haɗa da na likitanci, na'ura, injina, da sassan lantarki da daidaitattun aikace-aikacen sun haɗa da abubuwan hawa (misali faranti, ƙugiya, da gyare-gyare), dampness na sauti, haɗin gwiwa (misali, nuni, firam, da alamu), tsagawa. (misali, masana'anta yanar gizo, takarda, fina-finai, da dai sauransu) da kuma rufi daga haske, ƙura, da amo . Kaset mai rufaffiyar kaset sau biyu suna nuna mannen abin rufe fuska wanda ya ƙunshi roba ko mannen roba na roba. Waɗannan kaset ɗin roba sun dace da kewayon kayan saman da suka haɗa da takardu, yadudduka, da fina-finai. An ƙera samfuran tef iri-iri iri-iri don babban ƙarfi da aiki mai zafi. Kayayyakin tef mai rufaffiyar sau biyu sun faɗi cikin rukunoni masu zuwa: Bugawar tef yawanci ana yin ta ta hanyar aikin bugun sassauƙa. Sau da yawa suna nuna mannen halitta ko roba da goyan baya mai matsi. Akwai wanda aka riga aka buga ko na al'ada da aka ƙera a cikin launuka da kayan tawada iri-iri, tef ɗin da aka buga yana aiki azaman alamomin alamar, kaset ɗin aminci da alama, da kayan aikin tallace-tallace, saboda ƙila ana iya buga tamburan kamfani a kai. Ana iya amfani da tef ɗin koyarwa azaman madadin akwatuna masu lakabi, kuma yana iya taimakawa hana satar fakiti. Ana samun tef ɗin da aka buga a cikin ƙarfin juzu'i daban-daban kuma yana manne da filaye iri-iri. Za a iya tsara haruffa da kwafi na al'ada daga zaɓin tawada. Bambance-bambancen goyon bayan tef na gama-gari sun haɗa da polypropylene, PVC, polyesters, ƙarfafan tef ɗin gummy da ba a ƙarfafa ba, da kayan zane. Abubuwan manne sun haɗa da acrylics, narke mai zafi, da roba na halitta. Ana ƙera kaset ɗin da aka buga don amfani a cikin gida da waje, tare da takamaiman aikace-aikace waɗanda suka haɗa da: Kaset ɗin lantarki, wanda aka sani da kaset ɗin rufewa, nau'in tef ne mai ɗaukar nauyi wanda aka naɗe da wayoyi na lantarki don rufe su. Hakanan ana iya amfani da su tare da wasu kayan da ke sarrafa wutar lantarki. Kaset ɗin lantarki ba sa sarrafa wutar lantarki, a maimakon haka, suna kare waya ko madugu daga abubuwan da ke kewaye da su da kuma kare wayoyi da ke kewaye da wutar lantarki. An yi su da robobi daban-daban, amma vinyl ya fi yawa tunda yana da tsayi mai kyau kuma yana daɗe. Hakanan ana iya yin tef ɗin lantarki da zanen fiberglass. Tef ɗin lantarki galibi ana yin launi ne dangane da ƙarfin lantarki da ake amfani da shi. Kaset ɗin filament, wanda aka fi sani da kaset ɗin ɗamara, wani nau'in tef ɗin da ke da ƙarfi ne wanda aka yi shi da manne mai ƙarfi akan kayan tallafi wanda yawanci polypropylene ko polyester fim ne tare da filament fiberglass da aka saka don ƙara ƙarfin ƙarfi mai ƙarfi. Ana amfani da wannan tef ɗin a cikin masana'antar marufi don rufe kwalayen fiberboard ɗin da aka ƙera, fakitin ƙarfafawa, haɗa abubuwa, da haɗa pallet ɗin. Filayen fiberglass suna sa wannan tef ɗin ya zama mai ƙarfi na musamman. Ana iya amfani da kaset ɗin filament da hannu azaman ɓangaren tsarin jigilar kaya tare da na'urar watsawa a tsaye amma gabaɗaya ana amfani da su tare da na'urar rarraba tef ɗin hannu. Na'ura mai sarrafa kansa don aikace-aikacen tef akan layukan masu sauri shima ya zama gama gari. Akwai nau'ikan nau'ikan ƙarfin ƙarfi dangane da adadin fiberglass da manne da aka yi amfani da su. Wasu nau'ikan kaset ɗin filament suna da nauyin ƙarfi kamar fam 600 a kowace inch na faɗin. Kafin a yi amfani da tef, yana da mahimmanci a duba wurin da ke ƙasa don tabbatar da cewa sarari bai da mai kuma ba shi da gurɓatacce wanda zai iya shafar abin ɗaure. Masu kera suna ba da shawarar duba kewayon aikace-aikacen zafin jiki, saboda yanayin sanyi mai yuwuwa bazai dace da mafi kyawun ƙarfin mannewa ba. Akwai kayan aikin aikace-aikacen, kodayake ana iya amfani da kaset da yawa da hannu. Ana yawan neman tef don iya canja wurin sa kuma ana amfani dashi don sanya wasiƙa akan tambura ko alamu. Don irin wannan aikace-aikacen, masu ba da kaya suna ƙirƙira tef tare da goyan bayan mannewa na dabi'a "ƙananan-tack". Don tsawaita amfani da tef ɗin da aka buga, yana da mahimmanci don adana su a cikin yanayi mai dacewa (haifuwa da bushe). Kamar duk samfuran tef, tuntuɓi mai kera tef don tabbatar da buƙatu. Wannan labarin ya gabatar da fahimtar nau'ikan tef daban-daban. Don ƙarin bayani kan samfuran da ke da alaƙa, tuntuɓi sauran jagororin mu ko ziyarci Dandalin Ganowa na Thomas Supplier don gano yuwuwar hanyoyin samarwa ko duba cikakkun bayanai kan takamaiman samfuran.